Quote Originally Posted by pputtikomas View Post
ตั่งค่า macd0 หรือใช้ indicator ตัวไหนแทนกราฟเก่าได้บ้างครับ
Update เพิ่ม indicator :
MACD Cross สำหรับตั้งค่า MACD0 และ บอกจุดตัด MACD
EMA Cross สำหรับบอกจุดตัดของ EMA
ADX Cross สำหรับบอกจุดตัดของ ADX
STO Cross สำหรับบอกจุดตัดของ STO และตัด Over Bought/Over Sold
RSI Cross สำหรับบอกจุดที่ RSI ตัด Over Bought/Over Sold

อาจจะไม่เหมือนของเดิมเปะ แต่ก็น่าจะใช้แทนกันใด้ครับ

Quote Originally Posted by bunshid View Post
ตั้งค่ากราฟให้แสดงราคา+เงินปันผล ได้มั้ยครับ
จำได้ว่าแต่ก่อน กราฟเก่าสามารถตั้งค่า +dividend ได้
แต่ตอนนี้ทั้งกราฟเก่ากราฟใหม่หาที่ตั้งค่า +dividend ไม่เจอครับ
Update Config:
Dividend Plus สำหรับบวกเงินปันผลกลับเข้าไปในกราฟ
สำคัญมาก: ออฟชันนี้ห้ามลืมปรับทิ้งใว้นะครับ ไม่ใช้แล้วให้เอาออกทันที ไม่งั้นมันจะทำให้ราคาปัจจุบัณเปลี่ยนไปจากความจริงทั้งหมด อาจจะทำให้อ่านกราฟพลาดใด้