Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 30 of 54

Thread: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

Hybrid View

Administrator

Re: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

Quote Originally Posted by tubamanz79 View Post
    ID tubamanz เป็นกราฟใหม่เวอชั้นเก่า พอผมใช้ ID ใหม่ ได้กราใหม่เวอชั่นใหม่ แล้วก็เซฟได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

*กราฟใหม่ไอดีเก่าผมไม่มีโกลเด้นครอส แต่พอผมเปลี่ยนไอดี มันมีโกลเด้นครอส แล้วก็เซฟได้ครับ
    ถ้าไม่เห็นพวก golden cross จริงๆไม่ต้องสมัคร id ใหม่ก็ใด้ครับ แค่ลบที่เคย save ใว้ทิ้งให้หมดแล้วเริ่มทำใหม่ตั้งแต่แรกครับ

estae
    Guest

อยากตั้งค่า ZigZag 5% ครับ

บนเว็บที่มีให้ตั้งค่า เป็น Deviation / Depth ครับ

อยากให้กราฟมีค่า ZigZag เป็น 5%

ของใส่ Setting เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

Re: อยากตั้งค่า ZigZag 5% ครับ

Quote Originally Posted by estae View Post
    บนเว็บที่มีให้ตั้งค่า เป็น Deviation / Depth ครับ

อยากให้กราฟมีค่า ZigZag เป็น 5%

ของใส่ Setting เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
    ตัวกราฟใหม่ วิธีคำนวณต่างกันน่ะครับ ค่าคอนฟิกก็ไม่เหมือนเดิม
    ถ้าให้แนะนำก็ลองปรับตัวเลขทั้งสองค่าเป็นค่าต่ำสุดดูครับ แล้วค่อยๆเพิ่มค่าดู

ถ้าอยากใด้กราฟอันเก่าก็สามารถปรับใน config ใด้ครับ
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?3144

Junior Member

กราฟ Oil Nymax ยังไม่อัพเดตเป็นวันที่ปัจจุบันเลยครับ

กราฟ Oil Nymax ของวันนี้ 27 มิ.ย. ยังไม่ขึ้นเลย ช่วยทำให้เป็นอัพเดท แบบเรียลไทม์ด้วยครับ

Re: กราฟ Oil Nymax ยังไม่อัพเดตเป็นวันที่ปัจจุบันเลยครับ

Quote Originally Posted by dedee4 View Post
    กราฟ Oil Nymax ของวันนี้ 27 มิ.ย. ยังไม่ขึ้นเลย ช่วยทำให้เป็นอัพเดท แบบเรียลไทม์ด้วยครับ
    แก้ใขให้ละครับ

Re: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

เรื่องเซฟไม่ได้เหมือนกันครับ เปิดใหม่ไม่มีเหมือนเดิม แก้ในเครื่องทุกวิธีแล้ เคลียร์์แรมทั้งหมด ลบโปรแกรมบางตัวที่คิดว่าน่าจะทำให้เกิดปัญหาที่เซฟไม่ได้ ....สุดท้ายก็ยังเซฟไม่ได้...มันเกี่ยวกับบพื้นที่เก็บข้อมูลของผู้ทำไม่พอหรือเปล่า...ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

ถึงบางอ้อแล้วครับ....ตอนนีเซฟได้แล้ว...ต้องลบหุ้นบางตัวที่บันทึกไว้เดิมออก...ลองลบไป 5 ตัว แล้วเซฟหุ้นที่ต้องการใหม่ 3 ตัว เซฟได้แล้ว..แล้วก็สามารถเก็บที่ข้อมูลที่ทำไว้เดิมได้ด้วย..แสดงว่าได้จำกัดหน่วยความจำในการบันทึกข้อมูลหุ้นของสมาชิกไว้ใช่หรือไม่ครับ..ถ้าใช่..อยากถามต่อว่าสมาชิกที่บริจาคอย่างผมกับสมาชิกทั่วไปที่ใช้ฟรี..จำกัดหน่วยความจำในการบันทึกข้อมูลไว้ต่างหรือไม่ครับ...เพื่อที่จะได้เป็นข้อพิจารณาในการบริจาคในปีถัดไป...

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างในการตอบในกระทู้สมาชิกผู้สนับสนุนเวปครับ....ตอนนี้เข้าใจและทำได้แล้ว....ผมจะสนับสนุันเวปนี้ต่อไปทุกๆ ปีครับ

Tags for this Thread