Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 54

Thread: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

Administrator

Red face Re: Golden cross Dead cross หาไม่เจอ

Quote Originally Posted by Eak Ekapak View Post
    สวัสดีครับ

ผมเคยเข้ามาดูกราฟหุ้น เคยเห็น สัญลักษณ์ Golden cross Dead cross แต่ ปัจจุบันเข้ามาดู พบว่ามีการพัฒนา ปรับปรุงหน้ากราฟ
    แต่ผมหาGolden cross Dead cross ไม่เจอ ขอคำแนะนำด้วยครับ
    ใด้ save พวก study ใว้หรือเปล่าครับ ถ้า save ใว้ มันจะใช้ของเก่าที่ไม่มีพวก cross นะครับ (ให้ลบที่ save ใว้ออก มันจะโหลดตัว default อันใหม่ที่มีจุดตัดให้แทน)
    ถ้าไม่ใด้ save อาจจะไม่สังเกตุหรือเปล่านะ มันจะมีจุดตรงจุดที่ตัดกันครับ ถ้าเล็กไปสามารถ config ให้ใหญ่ขึ้นใด้ครับ แต่มันจะไม่มี text บอกเวลาเอาเมาส์ชี้แล้วนะครับ ให้ดูที่สีของจุดแทนครับ

estae
    Guest

อยากตั้งค่า ZigZag 5% ครับ

บนเว็บที่มีให้ตั้งค่า เป็น Deviation / Depth ครับ

อยากให้กราฟมีค่า ZigZag เป็น 5%

ของใส่ Setting เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

Re: อยากตั้งค่า ZigZag 5% ครับ

Quote Originally Posted by estae View Post
    บนเว็บที่มีให้ตั้งค่า เป็น Deviation / Depth ครับ

อยากให้กราฟมีค่า ZigZag เป็น 5%

ของใส่ Setting เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
    ตัวกราฟใหม่ วิธีคำนวณต่างกันน่ะครับ ค่าคอนฟิกก็ไม่เหมือนเดิม
    ถ้าให้แนะนำก็ลองปรับตัวเลขทั้งสองค่าเป็นค่าต่ำสุดดูครับ แล้วค่อยๆเพิ่มค่าดู

ถ้าอยากใด้กราฟอันเก่าก็สามารถปรับใน config ใด้ครับ
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?3144

tubamanz
    Guest

Re: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

สวัสดีครับ

พอดีมีปัญหาเรื่องเซฟหุ้นอะครับ ใส่เทรนไลเสร็จมันเซฟไม่ได้อีกแล้วครับ

ก่อนหน้านี้ยังได้อยู่ครับ เซฟไม่ได้ ของเก่าก็ลบไม่ได้ มีวิธีแก้มั้ยครับ

Re: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

Quote Originally Posted by tubamanz View Post
    สวัสดีครับ

พอดีมีปัญหาเรื่องเซฟหุ้นอะครับ ใส่เทรนไลเสร็จมันเซฟไม่ได้อีกแล้วครับ

ก่อนหน้านี้ยังได้อยู่ครับ เซฟไม่ได้ ของเก่าก็ลบไม่ได้ มีวิธีแก้มั้ยครับ
    ใช้ browser อะไรนะครับ น่าจะมีปัญหาที่ตัว browser ครับ
    ลองเปลี่ยนเป็น chrome หรือ firefox ดูนะครับ

tubamanz79
    Guest

ID tubamanz เป็นกราฟใหม่เวอชั้นเก่า พอผมใช้ ID ใหม่ ได้กราใหม่เวอชั่นใหม่ แล้วก็เซฟได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

*กราฟใหม่ไอดีเก่าผมไม่มีโกลเด้นครอส แต่พอผมเปลี่ยนไอดี มันมีโกลเด้นครอส แล้วก็เซฟได้ครับ
    Last edited by tubamanz79; 2016-06-15 at 23:26.

Quote Originally Posted by tubamanz79 View Post
    ID tubamanz เป็นกราฟใหม่เวอชั้นเก่า พอผมใช้ ID ใหม่ ได้กราใหม่เวอชั่นใหม่ แล้วก็เซฟได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

*กราฟใหม่ไอดีเก่าผมไม่มีโกลเด้นครอส แต่พอผมเปลี่ยนไอดี มันมีโกลเด้นครอส แล้วก็เซฟได้ครับ
    ถ้าไม่เห็นพวก golden cross จริงๆไม่ต้องสมัคร id ใหม่ก็ใด้ครับ แค่ลบที่เคย save ใว้ทิ้งให้หมดแล้วเริ่มทำใหม่ตั้งแต่แรกครับ

Junior Member

กราฟ Oil Nymax ยังไม่อัพเดตเป็นวันที่ปัจจุบันเลยครับ

กราฟ Oil Nymax ของวันนี้ 27 มิ.ย. ยังไม่ขึ้นเลย ช่วยทำให้เป็นอัพเดท แบบเรียลไทม์ด้วยครับ

Re: กราฟ Oil Nymax ยังไม่อัพเดตเป็นวันที่ปัจจุบันเลยครับ

Quote Originally Posted by dedee4 View Post
    กราฟ Oil Nymax ของวันนี้ 27 มิ.ย. ยังไม่ขึ้นเลย ช่วยทำให้เป็นอัพเดท แบบเรียลไทม์ด้วยครับ
    แก้ใขให้ละครับ

Junior Member

เรื่องเซฟไม่ได้เหมือนกันครับ เปิดใหม่ไม่มีเหมือนเดิม แก้ในเครื่องทุกวิธีแล้ เคลียร์์แรมทั้งหมด ลบโปรแกรมบางตัวที่คิดว่าน่าจะทำให้เกิดปัญหาที่เซฟไม่ได้ ....สุดท้ายก็ยังเซฟไม่ได้...มันเกี่ยวกับบพื้นที่เก็บข้อมูลของผู้ทำไม่พอหรือเปล่า...ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

Tags for this Thread