ถ้าสมมุติเราคาดว่าตลาดหุ้นน่าจะมีทิศทางที่ลดลง เราต้องการสับเปลี่ยนหน่วยลงทุน LTF ภายใต้บลจ.เดียวกัน
(กสิกร) KDTLF เป็นตัวอื่นที่ความเสี่ยงต่ำกว่า รบกวนถามคำถาม
1.การสับเปลี่ยนหน่วยลงทุนแบบนี้ระยะเวลาในการสับเปลี่ยนเป็นT+....เท่าไหร่คะ
2.มีค่าธรรมเนียมหรือเปล่า(เคยได้ยินมาว่าสับเปลี่ยนฟรีได้ปีละไม่เกิน2ครั้ง)
3.มัน Make sensไหมที่จะสับเปลี่ยนเมื่อเราวิเคราะห์ว่าตลาดน่าจะเป็นขาลง หรือมีวิธีอื่นที่น่าสนใจกว่าหรือเปล่าคะ
4.มีกองทุนกสิกรเป็นLTFที่ความเสี่ยงต่ำแนะนำไหมคะ

ขอบพระคุณมากๆคะ

ปล.เราว่าเวปนี้มีประโยชน์มากๆๆๆๆๆๆเลย ขอบคุณที่ช่วยกรุณาทำขึ้นมา