Quote Originally Posted by kurayami View Post
ยังไม่สามารถแสดง scale ของ vol ใด้ครับ
แต่ปรกติจะสามารถดูค่า vol ใด้ที่มุมซ้ายบนอยู่แล้ว

หรือถ้าอยากให้มองเห็นค่าง่ายๆ มีอีกวิธีคือปรับใน config เลือก "Scales" -> ติ๊กถูกที่ "Indicator Last Volume"
มันจะแสดงค่าล่าสุดของ indicator ทุกอัน ซึ่งรวมไปถึง volume ด้วย
ขอบคุณครับ อัน Indicator Last Value ใช้ดีครับ ดูง่าย
เราจะประมาณการได้ว่าหุ้นตัวนี้ทั่วไป เล่นกันเฉลี่ยกี่ล้านต่อวัน