1. ในงบดุล ช่วยแยกเจ้าหนี้การค้าออกจากเจ้าหนี้และกับตั๋วเงินจ่ายได้มั๊ยครับ อย่างที่ทราบว่ามีผลต่อภาระดอกเบี้ยต่างกัน บางตัวหนี้ดูเยอะมากแต่ก็เจ้าหนี้การค้าทั้งนั้น ไม่มีภาระดอกเบี้ยเพิ่ม
ปรกติในงบการเงิน จะรวมมาเป็น "เจ้าหนี้การค้าและเจ้าหนี้อื่น" นะครับ

2. ในงบกำไรขาดทุน ระหว่าง "กำไรจากการดำเนินงาน" กับ "กำไรก่อนต้นทุนการเงินและภาษี" ตัวไหนคือ EBIT หรือครับ และช่วยเพิ่ม EBITDA ให้ด้วยได้มั๊ยครับ
เพิ่มให้ละครับ เปลี่ยนเป็นตัวย่อแทนภาษาไทย คนที่ดูค่าพวกนี้อยู่แล้วน่าจะรู้ว่าหมายถึงค่าอะไรนะครับ (อาจจะใช้เวลา 1 วันในการอัพเดทแคช)

3. เพิ่มข้อมูลสรุป payout ratio แต่ละปีของแต่ละหุ้นได้มั๊ยครับ (เอาตามจริง ไม่ใช่ payout ratio จากนโยบายครับ) อยากได้ไปคำนวณ Dividend Discount Model (DDM)
ตามจริงไม่น่าจะมีนะครับ เพราะบางครั้งก็แล้วแต่การพิจารณาของที่ประชุม