ยังไม่ได้รับคำตอบ จากใครเลย แม้แต่คุณ admin เลย ไปหาใน กูเกิ้ล ได้ ข้อมูล นี้ มา ที่คุณ admin ตอบไว้ในเฟสบุ๊ค ปี 12 เลยขอใช้ ข้อมูลนี้ ถามเพิ่มเติมค่ะ

จากเฟสบุ๊ค-‎
Wiwat Sae-tan‎ to SiamChart
February 22, 2012 ·
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ค่า GC 5/15 GC 15/45 DC 5/15 DC 15/45 MACD GC และ MACD DC คืออะไรหรือครับ และ เรามี function สแกน หุ้น ให้สแกน เพื่อไว้เล่นในวันด่อไปไหมครับ
..ขอบคุณมากครับ
LikeShow more reactionsCommentShare
1 1
Comments
SiamChart
SiamChart GC คือ golden cross
DC คือ dead cross
ตัวเลขบอกจำนวนวันที่ผ่านมาที่เกิด GC/DC
คล้ายๆการแสกนหุ้นที่เกิด GC/DC แต่ผมทำออกมาในรูปตารางแค่นั้นเอง
เช่น GC ดูจากจำนวนวัน ถ้าเป็น 1 ก็คือพึ่งเกิด ถ้าใช้สัญญาณนี้ก็เข้าได้เลยเป็นต้น)

ขอถามว่า GC/DC แสดงจำนวนวันที่เกิด ค่านี้ เปลี่ยนแปลงได้ทุกวันหรือคะ ขอยกตัวอย่าง หุ้น VNG ค่า GC/DC ของวันที่ 28/7/17 เป็น 13 กับ 8 แต่ วันนี้ 2/8/17 ค่าเปลี่ยนเป็น 0 กับ 11 ถ้าค่า GC/DC เป็น การแสดงตัวเลขบอกจำนวนวัน ที่ผ่านมา ที่เกิด GC/DC แล้ว ทำไมค่า ถึงเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ คะ