Results 1 to 2 of 2

Thread: โปรแกรม metastock 11

Junior Member

โปรแกรม metastock 11

ขอถามหน่อยค่ะ ว่า ถ้าเราซื้อโปรแกรม metastock 11 อยุ่างถูกลิขสิทธื์
    สิทธิ์การใช้ได้ตลอดไป มีอายุการใช้งานไหม
    ว่าจะซื้อแต่ทางโน้นเป็นของฝรั่ง ซึ่งไม่ค่อยสันทัด ก็เลยไม่ได้ถาม
    ส่วนทางไทยลุงโฉลก ยังไม่มีคำตอบ ก็เลยไม่มั่นใจ
    ขอบคุณค่ะ

Administrator
    ลิขสิทธโปรแกรมต่างๆมักจะเป็นซื้อขาดนะครับ ไม่ใช่เช่าซื้อ ดังนั้นไม่น่าจะมีเวลาหมดอายุการใช้งาน
    แต่เรื่องการอัพเกรดในอนาคตนี่อาจจะมี หรือไม่มีก็ได้ครับ

ทั้งนี้ไม่ได้รวมถึง realtime data feed ที่ต้องจ่ายเป็นรายเดือน สำหรับข้อมูลหุ้นนะครับ (บางคนเข้าใจว่าซื้อโปรแกรมแล้วจะได้แถมข้อมูลด้วย ซึ่งไม่เกี่ยวกันนะครับ โปรแกรมก็ส่วนโปรแกรม data ก็ส่วน data)
    ซึ่งต้องแล้วแต่ว่าแต่ละ provider จะคิดค่าบริการยังไง หรือจะใช้ดาวน์โหลดไปลงเองจากเว็บก็ได้