ขอบคุณค่ะ บังเอิญมากที่คุณยกตัวอย่างมาให้เป็นตัวที่เรามีอยู่ในใจ และดูทั้งหนังสือชี้ชวน รวมถึงตามดูราคามาตั้งแต่ยังไม่สิ้นปีเลยค่ะ

ถามเพิ่มนะคะ อันนี้ไม่เกี่ยวกับกองตราสารหนี้ แต่เราเห็นกองทริกเกอร์ออกมาเยอะมาก แล้ววันนี้เรานั่งดูกราฟจากเวบ เราเห็นกองของกรุงไทยทริกเกอร์ 7 และ 8 มันยังไม่ปิดกอง ที่สงสัยเพราะเราเข้าไปอ่านหนังสือชี้ชวนของกองนี้ บอกว่า หากผลตอบแทนเกิน 8% ซึ่งก็คือ ประมาณ 10.80 ติดต่อกัน 5 วัน ก็จะมีการยกเลิกกอง แต่ที่เราเห็น ราคามันไปตั้ง 11 บาทกว่า ทำไมเค้าไม่ปิดกองค่ะ อันนี้แค่สงสัยเฉยๆๆค่ะ