Results 1 to 3 of 3

Thread: อยากทราบว่ากราฟมีแบบเรียวทามไหมครับ ราย120นาที หรือ1ชั่วโมง

Junior Member

อยากทราบว่ากราฟมีแบบเรียวทามไหมครับ ราย120นาที หรือ1ชั่วโมง

อยากทราบว่ากราฟมีแบบเรียวทามไหมครับ ราย120นาที หรือ1ชั่วโมง ของแต่ละกองทุน หรือมีเท่าที่เป็นอยู่แบบรายเดือน หากต้องการดูแบบเรียวทามดูใด้ที่ไหน

Administrator
    ไม่มีเรียลไทมครับ
    สำหรับหุ้นจะมีกราฟ iChart แบบอัพเดทในวันทุกๆ 10 นาทีประมาณนั้น สามารถดูเป็นราย 15/60/120 นาที เป็นต้นได้ครับ
    อันนี้สำหรับสมาชิกที่สนับสุนเว็บเท่านั้น เพราะระบบกราฟเป็นรูป ค่อนข้างกินทรัพยากรระบบพอสมควร

ส่วนกองทุน มันไม่มีทางมีกราฟเรียลไทมอยู่แล้ว เพราะราคากองทนอัพเดททุกๆสิ้นวันครับ
    แต่เวลาดูแนวโน้มกองทุน ผมก็ดูจากกราฟ SET เนี่ยละครับ แต่ดูแค่กราฟรายวันก็พอครับ เพราะยังไงกองทุนก็ไม่ได้มีราคาเปลี่ยนระหว่างวันอยู่แล้ว

Junior Member
    ขอบคุณครับที่ไห้คำแนะนำมือไหม่