Results 1 to 2 of 2

Thread: ระบบ E-alert ระบบจะส่งข้อความให้เมื่อใดครับ ?

Junior Member

ระบบ E-alert ระบบจะส่งข้อความให้เมื่อใดครับ ?

อย่างผมตั้งให้แจ้งเตือนเมื่อ

%ของราคาเปลี่ยนแปลง > 3%

ระบบจะส่งมาทันทีที่ ถึงกำหนด หรือ ส่งหลังจากตลาดปิดแต่ละวันครับ

แล้วในส่วน close(ราคาปิด)

สมมุติหุ้นดังกล่าว open ที่ 15 แล้วระหว่างวันตกลงมาที่ 12

ถ้าผมตั้งให้แจ้งเมื่อ CLOSE<12 แบบนี้มันจะเตือนทันทีที่ราคาหุ้นระหว่างวันตกลงมาต่ำกว่า 12 หรือจะเตือนต่อเมื่อเป็นราคา Close จริงๆ ไม่ใช่ last(ในระหว่างวัน)

Administrator
    จริงๆคือ last นั่นละครับ ตอนแรกว่าจะแยก last กับ close แต่คิดว่าไม่จำเป็น เพราะคนส่วนใหญ่น่าจะต้องการตามราคาปัจจุบันมากกว่า
    ตั้งใจใว้ให้ส่งระหว่างวันครับ ลองทดสอบดูเมื่อตลาดเปิดนะครับ แต่จะมี delay พอสมควรครับ (ราว 10 นาที)