Results 1 to 3 of 3

Thread: MMF Compare ทำไมจู่ๆกอง KASF (K-ASSET) ถึงพุ่งเกิน 3% ครับ

MMF Compare ทำไมจู่ๆกอง KASF (K-ASSET) ถึงพุ่งเกิน 3% ครับ

ตามนั้นเลยครับ ผมสงสัยเพราะก่อนหน้านี้ยังไม่เห็นกองไหนเกิน 3% ต่อปีเลย

ขอบคุณครับ

Administrator
    จริงกองนี้เป็นตราสารหนี้ระยะสั้น แต่ผมเห็นว่าผลงานดีแทบไม่มีลบเลย เลยจัดใว้ในกลุ่ม MMF

ก่อนหน้านี้ที่ไม่มีในตาราง น่าจะเพราะยังไม่ได้จัดกลุ่มให้มันน่ะครับพึ่งได้อัพเดทกลุ่มไปบางส่วน
    จริงๆมีกองทุนหลายๆตัวที่ผมไม่ได้ระบุกลุ่มให้มัน

ขอบคุณครับ

อย่างนี้มีสิทที่กองอื่นๆจะเพิ่มใน MMF Compare มั๊ยครับ แต่ผมลองด฿ใน MMF&FIX แล้วที่ใกล้เคียง KASF นี่วันที่ติดลบเยอะเหมือนกันครับ

กอง KASF มีติดลบครั้งเดียว