ตรงข้อมูล stock financial ที่เราสามารถดูหุ้นรายตัวได้

ค่า financial ต่างๆ ที่โชว์ให้ดูใต้ราคาปิดแต่ละวัน (ที่เป็นราคาตัวใหญ่ๆ) และอยู่บนตารางปันผลในอดีต
(พอนึกออกไหม ไมใช่อันที่เป็นย้อนหลังเยอะๆนะ)

ค่า PE ตรงนั้นเป็นค่า ณ วันปัจจุบันใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ผมก็เข้าใจถูกว่า ค่า PE นี้ คิดจาก P วันนัั้น แต่ผมอยากทราบว่า ส่วนฐานที่เป็นกำไร คุณคุรายามิอ้างอิงจากของวันไหนครับ

ปีล่าสุด? ไตรมาสล่าสุด? หรือกำไร ณ วันนั้นเลย