ผมเทียบผลตอบแทนตามจริงครับ ไม่ได้ประมาณ ดังนั้นถ้ากองใหนยังเปิดมาไม่ครบปี ก็จะไม่มีข้อมูลผลตอบแทนเป็นปี (บลจ. มักจะติ๊ต่างผลตอบแทนเป็นปีโดยเอาผลตอบแทนเป็นเดือน ไปคูณให้ครบปีมั่งให้ผลออกมาดูดี)
ถ้าบอกว่า 1 เดือน ก็หมายถึงย้อนหลังไป 1 เดือน ก็ตรงๆครับ ไม่กำกวมเหมือนแบงค์ ที่ชอบเขียนโฆษณาดอกเบี้ย เท่านั้นเท่านี้ % แต่จริงๆแล้วดอกมันคิดเป็นเดือน คิดเป็นปีจะได้น้อยกว่านั้น

เทียบทั้งหมดนี่หมายถึงทุกกองทุนเลยในไทยเลยหรอครับ มันจะเยอะมากๆนะแถมกินระบบอีก

ผลตอบแทน 3 ปีใว้จะเพิ่มให้ละกันครับ

ปล. อยากให้ช่วยๆกันแบ่งหมวดของกองทุนที่ยังไม่ได้จัดด้วยครับ และข้อมุลว่ากองทุนใหนควรอยู่หมวดใหน