Page 44 of 68 FirstFirst ... 34424344454654 ... LastLast
Results 431 to 440 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Hybrid View

Administrator
    Quote Originally Posted by investor9000 View Post
    PATKL หน้า Financial มีข้อมูลเพียงแค่ปี 2009 เองครับ ของ SET มีถึงปัจจุบัน
    กดปุ่มแสดง QoQ จะแสดงข้อมูลออกมาครับ
    หุ้นตัวนี้แปลกดี ไม่มีงบของ 4Q ในช่วงปี 2010 เป็นต้นไป เหลือแค่ 2Q
    http://capital.sec.or.th/webapp/corp...b_comp_id=0299

GSTEEL เปลี่ยนชื่อแล้วเป็น GSTEL แต่ไม่ได้เอาข้อมูลราคาก่อนเปลี่ยนมาด้วยอะครับ
    ขอบคุณครับ : )

Quote Originally Posted by Leearuno View Post
    ข้อมูล EOD ปี 1970 - 2012 (.csv) โหลดมาแล้ว แต่เปิดไฟล์ไม่ได้ครับ ระบบแจ้งว่า "can't open this file as archive" ครับ ขอบคุณครับ
    โหลดใหม่ครับ น่าจะโหลดไฟล์มาเสียครับ

Quote Originally Posted by dragonfish View Post
    GSTEEL เปลี่ยนชื่อแล้วเป็น GSTEL แต่ไม่ได้เอาข้อมูลราคาก่อนเปลี่ยนมาด้วยอะครับ
    ขอบคุณครับ : )
    แก้ใขข้อมูลให้แล้วนะครับ
    ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

pannarong_p
    Guest
    DJ index ในหน้า Quote ไม่ update ครับ (เมื่อคืนปิดบวกเยอะเลย)

Quote Originally Posted by pannarong_p View Post
    DJ index ในหน้า Quote ไม่ update ครับ (เมื่อคืนปิดบวกเยอะเลย)
    น่าจะอัพเดทแล้วนะครับ

Junior Member
    หุ้นBROOK ROE ROA หายครับเดือนที่แล้วดูยังมีอยู่เลยครับ

Quote Originally Posted by santoriny View Post
    หุ้นBROOK ROE ROA หายครับเดือนที่แล้วดูยังมีอยู่เลยครับ
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

Junior Member
    ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

ใน Google Chrome เข้าที่หน้า http://siamchart.com/stock/ แล้วเลือกชื่อหลักทรัพย์ที่ต้องการเพื่อดูกราฟ ซึ่งเมื่อคลิกที่กราฟก็ะเกิดเป็น Tab ใหม่ขึ้นมา แต่ถ้ามีการเปิดกราฟหลายๆ ตัวก็จะแสดงหลาย Tab บางครั้งกราฟที่เปิดทีหลังจะเป็นข้อมูลของกราฟก่อนหน้าที่เปิดไว้

ผมได้ใช้ CCleaner ในการล้างค่า คุ๊กกี้/แคช ออกแล้ว ????

Quote Originally Posted by spywarez View Post
    ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

ใน Google Chrome เข้าที่หน้า http://siamchart.com/stock/ แล้วเลือกชื่อหลักทรัพย์ที่ต้องการเพื่อดูกราฟ ซึ่งเมื่อคลิกที่กราฟก็ะเกิดเป็น Tab ใหม่ขึ้นมา แต่ถ้ามีการเปิดกราฟหลายๆ ตัวก็จะแสดงหลาย Tab บางครั้งกราฟที่เปิดทีหลังจะเป็นข้อมูลของกราฟก่อนหน้าที่เปิดไว้

ผมได้ใช้ CCleaner ในการล้างค่า คุ๊กกี้/แคช ออกแล้ว ????
    อืม คงต้องค่อยๆเปิดที่ละอันครับ แคชมันอาจจะค้างถ้าเปิดรัวมาก

ผู้สนับสนุน
    รบกวนสอบถามคุณ Kurayami ครับ
    กราฟ HMPRO ระดับรายสัปดาห์ และรายวัน
    ตามที่ผมเข้าใจ วันที่ 22/4/2011 และ 7/10/2011 (เป็นจุดแดงๆ ที่กราฟ) HMPRO มีการปันผลเป็นหุ้น ดังนั้นตัวกราฟจึงมีการ adjust ราคาย้อนหลังกลับไป
    แต่พอวันที่ 12/10/2012 HMPRO มีการปันผลเป็นหุ้นซ้ำอัตรา 5:1 แต่ดูเหมือนว่า คราวนี้ไม่มีการ adjust ราคาย้อนหลังกลับไปเหมือนเมื่อครั้งก่อนๆ
    ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดอะไรหรือไม่อย่างไรครับ

Tags for this Thread