Results 1 to 4 of 4

Thread: การเพิ่มช่อง ค่าเฉลี่ยย้อนหลัง 5 ปี ของ ROE,ROA เพื่อ Magic Formula ที่ปลอดภัยขึ้น

Junior Member

การเพิ่มช่อง ค่าเฉลี่ยย้อนหลัง 5 ปี ของ ROE,ROA เพื่อ Magic Formula ที่ปลอดภัยขึ้น

อยากเรียนทีมงานของ siamchart ว่า
    การเพิ่มช่อง ค่าเฉลี่ยย้อนหลัง 5 ปี ของ ROE,ROA เพื่อ Magic Formula ที่ปลอดภัยขึ้น
    จะเป็นไปได้ไหมครับ ?

Administrator
    สองค่าที่ระบุ เป็นค่าเฉล่ยย้อนหลังอยู่แล้วครับ

Junior Member

รบกวนขอความกระจ่างอีกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ นั่นดีมากเลย !

แต่รบกวนขอความกระจ่างอีกหน่อยครับ...
    คอลัมน์ของ %ROE, %ROA ในหน้า http://siamchart.com/stock/
    คือค่าเฉลี่ยย้อนหลังแล้วใช่ไหมครับ ?
    หรือ
    เป็นของแค่ปีล่าสุด แต่ว่าที่บอกว่า เป็นค่าเฉลี่ยย้อนหลังแล้ว จะมาแฝงอยู่ในสูตรของ คอลัมน์ Magic1, Magic2 แทน ?

แล้วคอลัมน์ Magic1, Magic2 คือคิดมาจาก %ROE,ROA ของค่าเฉลี่ยย้อนหลังแล้วใช่ไหมครับ

Administrator
    ค่าที่แสดงเป็นค่าเฉลียย้อนหลังแล้ว และใช้คำนวนค่า magic ด้วยครับ
    เทียบกับเว็บ set.or.th ดูครับ

แต่ค่า P/E หรืออื่นๆไม่ได้เป็นค่าเฉลี่ยนะครับเป็นค่าที่คำนวนปัจจุบันเลย

Tags for this Thread